Trong đó có 4 suất tặng học sinh Trường TH Ngô Quyền, 2 suất cho Trường TH Hùng Vương, 2 suất tặng học sinh Mẫu giáo Hoa Phượng Đỏ, thuộc địa bàn xã Tam Nghĩa; 1 em ở trường Mẫu giáo Sao Mai, 2 em ở Trường TH Lê Hồng Phong và 2 em ở Trường THCS Phan Châu Trinh, thuộc xã Tam Giang; 2 em ở Trường TH Trần Quốc Toản và 1 em ở Trường TH Võ Thị Sáu, thuộc thị trấn Núi Thành; 2 em ở Trường TH Lê Quý Đôn, xã Tam Hiệp.
Mỗi suất học bổng do Công Ty May Cần Mẫn tại Thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với Hội Khuyến học huyện Núi Thành trao tặng trị giá 500.000 đồng. Tổng cộng là 09 triệu đồng.
Đây là món quà tuy không lớn về vật chất, nhưng rất có ý nghĩa, góp phần giúp các em học sinh nghèo có điều kiện tiếp tục ôn luyện và sinh hoạt hè thật tốt cùng bạn bè, chuẩn bị hành trang vào năm học mới 2014-2015.
Ảnh: Học sinh đang nhận học bổng.